˹���á Forward Magazine

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
ระบาย มีติ่งคนไหนเป็นเหมือนเราบ้างไหม?
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ ระบาย มีติ่งคนไหนเป็นเหมือนเราบ้างไหม? 
มีติ่งคนไหนเป็นเหมือนเราบ้างไหม? นั่งดูรูปศิลปินหรือดาราที่ชอบ 'จนร้องไห้' หรือเราบ้าไปเองคนเดียว????

สวัสดีจ้า เราอยู่ ม.6 ค่า เราเป็นติ่งมาได้ 4 เกือบ 5 ปีแล้ว แรกๆตอนที่ติ่งก็ไม่เป็นไรหรอก กรี๊ดกราดปกติ และมีความสุขมาก ดูรูปคนหล่อ ส่องนู่นทีนี่ที เชื่อหลายๆคนก็เป็น แต่พักหลังๆมานี้ เพิ่งเริ่มเมื่อประมานปีที่แล้วได้มั้ง เราก็ทำพวกนี้[ดูซีรี่ ฟังเพลง เซฟรูป ส่องศิลปิน ดูlive คอนเสิร์ตฯลฯ]เป็นกิจวัตร ปกติ เเละงานอดิเรกเลยก็ว่าได้ คือทำเหมือนเดิมทุกอย่างและมีความสุขดี ที่เปลี่ยนไปคือ หลังๆมานี้เราจะชอบนั่งดูรูปศิลปินนานๆ มองไปมองมาเริ่มรู้สึกจะร้องไห้อะ มันรู้สึกอึดอัดมากๆ เป็นงี้หลายครั้งเลย ยกตัวอย่างนะ อย่างล่าสุดดูซีรี่ กัปตันยู นั่งดูรูปจุงกินี่ยิ่งหนักเลย นั่งดูรูปแล้วจะร้องไห้ตลอด ทั้งๆที่เราก็ติดตามผลงานมานานและเห็นมาตลอด ก็งงตัวเองอยู่เหมือนกัน
ที่นี้เลยตัดสินใจเล่าให้เพื่อนคนนึงฟัง ซึ่งนางติ่งซีรี่เหมือนกัน ก็เล่า นางก็บอกว่านางก็เป็น เรื่องไหนพระเอกดีงามไม่อยากจะดู เพราะดูแล้วจะรู้สึกอยากได้ หลงรัก อยากมีเป็นเเฟน อยากได้ผช.แบบนี้บ้าง แต่แล้วในฐานะที่เราเป็นติ่ง เราก็รู้ตัวว่าเราไม่มีวันได้ครอบครองอยู่ดี
เลยมานั่งคิดดู เป็นความรู้สึกที่รักเขามากๆ ไม่เคยเจอ ไม่เคยใกล้ชิด อยู่ตรงนี้ดูเขาก็มีความสุขแล้วอ่ะ และรู้สึกรักเรื่อยๆ จนแค่เห็นรูปก็จะทำให้ร้องไห้ได้เลยอ่ะ // ใครที่เคยแอบชอบน่าจะเข้าใจนะ 555 //

/////บางคนอาจจะไม่เข้าใจความรู้สึกนี้และอาจจะว่าเรามโนเพ้อพกไปเอง แต่สำหรับใครที่รู้สึกเหมือนกัน ช่วยแบ่งปันความรู้สึกประสบการณ์ให้กันรู้ได้ไหม อยากรู้มากว่ามีใครเป็นเหมือนเราหรือเปล่า หรือเราบ้าไปเองคนเดียว 55555555
ปล.สิ่งที่เสียใจที่สุดที่มาเป็นติ่งของฉันคือสุดท้ายแล้วฉันก็ไม่มีวันได้ครอบครองเขา แต่ทำให้ได้เรียนรู้หลายอย่างเลยนะการเป็นติ่งเนี่ย 555555 แต่ก็ไม่ได้เป็นกับทุกคนนะ จะเป็นแค่บางคนเท่านั้นที่ปลื้มมากๆ ที่เหลือก็ปกตินะไม่เป็นไรเลยๆ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
ตอบ  
อาจารย์ศิลปะ เคยเล่าฟังว่า มีศิลปินคนนึงชื่นชมในความงามของธรรมชาติมากๆ เค้ามีความสุขมาก จนเค้ากระโดดหน้าผานั้นตาย เพื่อธรรมชาติอันงดงามนั้น

ฟังแล้วเราไม่เข้าใจ แต่ดูอาจารย์ศิลปะจะอินมากทีเดียว
แต่เราคิดได้อย่างนึงว่า ถ้าเราทำไรแล้วมีความสุข ไม่เดือดร้อนตัวเองและคนอื่น ก็ไม่เห็นจะเป็นไร

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
ตอบ  
แม้จะผ่านสรภูมิติ่งมานับไม่ถ้วนแต่อาการนี้ไม่เคยแก้หายเลย พยายามไม่ดูคลิปหรืออะไรทั้งนั้นกลัวดูแล้วหลงรัก พอเราดูเราหาที่ระบายคือเพื่อนเราเราจะหวีดกับมันทุกวัน เรามองรูปมองคลิปเราร้องไห้ประจำ มันเพ้อหนักมากจริงคะวันที่เราไปมีทตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้เราแทบไม่ดูคลิปที่อัดมาเลยกลัวหลงรัก กลัวไปไหนไม่รอด กลัวเพ้อ บลาๆ เราเป็นหนักมากจริงๆเรารู้ว่าสักวันหนึ่งอาการแบบนี้มันจะหายแต่มันทรมานมาก จนบางทีเรามองว่าความรักความหลงมันคือความทุกข์อีกรูปแบบหนึ่งเราเจ็บมากทุกครั้งที่รู้ว่าเรากับเค้าเป็นไรกันไม่ได้ จนคลั่งถึงขนาดแต่งฟิคตัวเองกับศิลปิน ขอบคุณนะคะที่มีที่ให้เราได้ระบาย

ตอบ  
คือเราเป็นอซอ.ไง ละเข้าใจใช่มั้ยว่าโซแอลมีดราม่าบ่อยมาก แล้วเราเป็นเมนคริสด้วย หลังจากคริสออกไปเวลามองรูปก็จะแบบร้องไห้ไรงี้ อารมณ์แบบอยากเจอเขามาก แต่ต่อให้อซ.มาเล่นคอนในไทยกี่ครั้งเราก็ไม่เจออ่ะ ฟังเพลงบางทีก็ร้องไห้ทั้งๆที่เพลงเร็วมาก ล่าสุดคือไปดูหนังเรื่องเงือกสาวปังๆอ่ะ น้ำตาแตกลยจ้าาาา คือคิดถึงมาก

ตอบ  
เวทนามากค่ะ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ  
http://pantip.com/topic/35118500
ตามไปให้กำลังใจพี่รีกันได้นะคะ

แบบนี้ก็ได้เหรอ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบ  
เวบบอร์ด รพ สวนปรุงหรอคะ

โดดตึกเลยคร้ะอีเหี้ย

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:
ตอบ หน้า 1 จาก 2
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com