หน้าแรก Forward Magazine

สมัครสมาชิก(Register)ค้นหาช่วยเหลือรายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้เข้าสู่ระบบ(Log in)

ตอบ

ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
+ ผลรางวัล Top Awards ย้อนหลัง 5 ปี สาขาละคร นำชาย นำหญิง +
ผู้ตั้ง ข้อความ
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ + ผลรางวัล Top Awards ย้อนหลัง 5 ปี สาขาละคร นำชาย นำหญิง + 

TOP AWARDS 2003

รางวัลละครยอดเยี่ยม
โซ่..เสน่หา (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
เมืองดาหลา (ช่อง 7)
เลือดขัตติยา (ช่อง 5)
12 ราศี (ช่อง 3)
แก้วตาหวานใจ (ช่อง 7)

รางวัลละครสร้างสรรค์ยอดเยี่ยม
คนส่งกรรม (ช่อง 5)
ทีเด็ดครูพันธ์ใหม่จิตพิสัยเดือด (ช่อง 3)
น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ (ช่อง 3)
พุทธานุภาพ (ช่อง 3) *ได้รางวัล*
สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย (ช่อง 7)

รางวัลดารานำชายยอดเยี่ยม
"เจษฏาภรณ์ ผลดี" จาก เลือดขัตติยา (ช่อง 5) *ได้รางวัล*
"ณัฐวุฒิ สกิดใจ" จาก หมอลำซัมเมอร์ (ช่อง 7)
"ธนา สุทธิกมล" จาก โซ่..เสน่หา (ช่อง 7)
"พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง" จาก ดงดอกเหมย (ช่อง 3)
"ศรราม เทพพิทักษ์" จาก โจรปล้นใจ (ช่อง 7)
"แอนดริว เกร้กสัน" จาก 12 ราศี (ช่อง 3)

รางวัลดารานำหญิงยอดเยี่ยม
"พิยดา อัครเศรณี" จาก เลือดขัตติยา (ช่อง 5)
"พัชราภา ไชยเชื้อ" จาก โซ่..เสน่หา (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"วรนุช วงศ์สวรรค์" จาก เปรตวัดสุทัศน์ (ช่อง 7)
"สุวนันท์ คงยิ่ง" จาก คุณแจ๋วกระเพราไก่คุณชายไข่ดาว (ช่อง 7)
"แอน ทองประสม" จาก นางโชว์ (ช่อง 3)

รางวัลดาราสมทบชายยอดเยี่ยม
"ดนัย จิรา" จาก แดนซ์ไม่เซ่อเลยเจอรัก (ช่อง 7)
"นิรุตต์ ศิริจรรยา" จาก ทับตะวัน (ช่อง 3) *ได้รางวัล*
"รพีภัทร เอกพันธุ์กุล" จาก เบญจา คีตา ความรัก (ช่อง 7)
"วรฤทธิ์ ไวเจียรนัย" จาก สายโลหิต (ช่อง 3)
"อรรถพร ธีมากร" จาก เมืองดาหลา (ช่อง 7)

รางวัลดาราสมทบหญิงยอดเยี่ยม
"จินตหรา สุขพัฒน์" จาก นางโชว์ (ช่อง 3)
"ดวงดาว จารุจินดา" จาก โซ่..เสน่หา (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"สกาวใจ พูลสวัสดิ์" จาก เมืองมายา (ช่อง 5)
"สุคนธวา เกิดนิมิตร" จาก กุหลาบเล่นไฟ (ช่อง 7)
"สุวัจนี ไชยมุสิก" จาก โจรปล้นใจ (ช่อง 7)

รางวัลดาวรุ่งชายยอดเยี่ยม
"จุฑาภัทร เหล่าธรรมทัศน์" จาก หน้าต่างสีชมพูประตูสีฟ้า (ช่อง 3)
"จักรพงษ์ บำเพ็ญ" จาก โซ่..เสน่หา (ช่อง 7)
"ภาณุ สุวรรณโน" จาก แก้วตาหวานใจ (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"ภุชิสสะ ธนพัฒน์" จาก เบญจา คีตา ความรัก (ช่อง 7)
"อัลโทน ชู้ตเลอร์" จาก กุหลาบเล่นไฟ (ช่อง 7)

รางวัลดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม
"ณิชา ฟิชล็อค" จาก พรพรหมอลเวง (ช่อง 7)
"ณัฐนิชา อุตวัฒน์" จาก แก้วตาหวานใจ (ช่อง 7)
"ทิฆัมพร ฤทธิ์ธาอภินันท์" จาก เบญจา คีตา ความรัก (ช่อง 7)
"มนัสนันท์ พันธ์เลิศวงสกุล" จาก โจรปล้นใจ (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"มาติกา อรรถพรศิริโพธิ์" จาก สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย (ช่อง 7)

รางวัลผู้กำกับละครยอดเยี่ยม
"ชูศักดิ์ สุธีธรรม" จาก นางโชว์ (ช่อง 3)
"นพดล มงคลพันธุ์" จาก พุทธานุภาพ(ช่อง 3)
"นพพล โกมารชุน" จาก เมืองดาหลา (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"พงษ์พัฒน์ วชริบรรจง" จาก 12 ราศี (ช่อง 3)
"ศรันยู วงศ์กระจ่าง" จาก สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย (ช่อง 7)





TOP AWARDS 2004

รางวัลละครยอดเยี่ยม
คุณพ่อรับจ้าง (่ช่อง 7)
นางสาวจริงใจกับนายแสนดี (ช่อง 7)
แม่อายสะอื้น (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
เรือนไม้สีเบจ (ช่อง 3)
สี่แผ่นดิน (ช่อง 9)

รางวัลละครสร้างสรรค์ยอดเยี่ยม
ตม (ช่อง 3)
ครูไหวใจร้าย (ช่อง 3)
ธรรมมะติดปีก (ช่อง 3)
เพลงผ้าฟ้าล้อมดาว (ช่อง 7)
อุ่นไอรัก (ช่อง 7) *ได้รางวัล*

รางวัลดารานำชายยอดเยี่ยม
"เจษฏาภรณ์ ผลดี" จาก นางสาวจริงใจกับนายแสนดี (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"ณัฐวุฒิ สกิดใจ" จาก หลงทางรัก (ช่อง 7)
"ตะวัน จารุจินดา" จาก อุ่นไอรัก (ช่อง 7)
"ศรราม เทพพิทักษ์" จาก คุณพ่อรับจ้าง (ช่อง 7)
"แอนดริว เกร้กสัน" จาก เรือนไม้สีเบจ (ช่อง 3)

รางวัลดารานำหญิงยอดเยี่ยม
"คัทลียา แมคอินทอช" จาก หวานใจไทยแลนด์ (ช่อง 3)
"จีระนันท์ มะโนแจ่ม" จาก ผักบุ้งกับกุ้งนาง (ช่อง 7)
"พัชราภา ไชยเชื้อ" จาก นางสาวจริงใจกับนายแสนดี (ช่อง 7)
"วรนุช วงศ์สวรรค์" จาก แม่อายสะอื้น (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"สุวนันท์ คงยิ่ง" จาก คุณพ่อรับจ้าง (ช่อง 7)

รางวัลดาราสมทบชายยอดเยี่ยม
"กรรชัย กำเนิดพลอย" จาก คุณพ่อรับจ้าง (ช่อง 7)
"รพีภัทร เอกพันธุ์กุล" จาก รักได้ไหมถ้าหัวใจไม่เพี้ยน (ช่อง 7)
"สุประวัติ ปัทมสูต" จาก แม่อายสะอื้น (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"อธิชาติ พัววิมล" จาก เพลงผ้าฟ้าล้อมดาว (ช่อง 7)
"อรรถพร ธีมากร" จาก รักเกินพิกัดแค้น (ช่อง 7)

รางวัลดาราสมทบหญิงยอดเยี่ยม
"เจมี่ บูเฮอร์" จาก สมปองน้องสมชาย (ช่อง 3)
"จีระนันท์ มะโนแจ่ม" จาก ฟ้าใหม่ (ช่อง 7)
"ดวงดาว จารุจินดา จาก สาวน้อยในตะเกียงแก้ว2 (ช่อง 7)
"พิมพรรณ ชลายนคุปต์" จาก บ้านภูตะวัน (ช่อง 7)
"สุฐิตา เรืองรองหิรัญญา" แม่อายสะอื้น (ช่อง 7) *ได้รางวัล*

รางวัลดาวรุ่งชายยอดเยี่ยม
"กฤษฏี พวงประยงค์" จาก แม่อายสะอื้น (ช่อง 7)
"ด.ช. แพทริค มกรมณี" จาก คุณพ่อรับจ้าง (ช่อง 7)
"วรเวช ดานุวงศ์" จาก คู่กรรม2 (ช่อง 3)
"ศิวัฒน์ โชติชัยรินทร์" จาก อุ่นไอรัก (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"วัชรบูล ลี้สุวรรณ" จาก ผักบุ้งกับกุ้งนาง (ช่อง 7)

รางวัลดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม
"ทิฆัมพร ฤทธิ์ธาอภินันท์" จาก รักได้ไหมถ้าหัวใจไม่เพี้ยน (ช่อง 7)
"ไปรยา สวนดอกไม้" จาก สาวน้อยในตะเกียงแก้ว 2 (ช่อง 7)
"พอลล่า เทเลอร์" จาก คู่แท้ชุลมุน (ช่อง ITV)
"ภัทรธิดา พัชรวีระพงษ์" จาก อุ่นไอรัก (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"อุษามนี ไวทยานนท์" จาก สาวน้อยในตะเกียงแก้ว2 (ช่อง 7)

รางวัลผู้กำกับละครยอดเยี่ยม
"จิระศักดิ์ โย้จิ๋ว" , "พงษ์ศักดิ์ ฉิมเจริญ" จาก บางรักซอย9 (ช่อง 9)
"นพพล โกมารชุน" จาก เพลงผ้าฟ้าล้อมดาว (ช่อง 7)
"นพพล โกมารชุน" จาก แม่อายสะอื้น (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"ปาจรีย์ ดียอดยิ่ง" "สิทธิวัชร์ ทับแป้น" จาก อุ่นไอรัก (ช่อง 7)
"ภัทราวดี มีชูธน" จาก ตม (ช่อง 3)




TOP AWARDS 2005

รางวัลละครยอดเยี่ยม
กุหลาบสีดำ (่ช่อง 3)
เพลิงพายุ (ช่อง 7)
ราชินีหมอลำ (ช่อง 3)
สองเรานิรันดร (ช่อง 3) *ได้รางวัล*
หัวใจช็อคโกแลต (ช่อง 5)

รางวัลละครสร้างสรรค์ยอดเยี่ยม
เกิดแต่ตม (ช่อง 7)
คิดถึงสมเด็จย่า แม้ฟ้าหลวง (ช่อง 5)
ลูกไม้หลากสี (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
โลกกลมๆของขนมถ้วย (ช่อง 3)
อยู่กับก๋ง (ช่อง 5)

รางวัลดารานำชายยอดเยี่ยม
"เจษฏาภรณ์ ผลดี" จาก ฝันเฟื่อง (ช่อง 5)
"ชาคริต แย้มนาม" จาก กุหลาบสีดำ (ช่อง 3)
"ธีรเดช วงศ์พัวพันธ์" จาก สองเรานิรันดร (ช่อง 3) *ได้รางวัล*
"ปฏิภาณ ปฐวีกานต์" จาก หัวใจช็อคโกแลต (ช่อง 5)
"ศรราม เทพพิทักษ์" จาก รักของนายดอกไม้ (ช่อง 3)
"ศิวัฒน์ โชติชัยรินทร์" จาก ลูกไม้หลากสี (ช่อง 7)

รางวัลดารานำหญิงยอดเยี่ยม
"พิยดา อัครเศรณี" จาก สองเรานิรันดร (ช่อง 3)
"พัชราภา ไชยเชื้อ" จาก เพลิงพายุ (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"ลลิตา ศศิประภา" จาก กุหลาบสีดำ (ช่อง 3)
"วรนุช วงศ์สวรรค์" จาก ฟ้ากระจ่างดาว (ช่อง 7)
"ศิริลักษณ์ ผ่องโชค" จาก ราชินีหมอลำ (ช่อง 3)

รางวัลดาราสมทบชายยอดเยี่ยม
"นิรุตต์ ศิริจรรยา" จาก เลดี้เยาวราช (ช่อง 3)
"สันติสุข พรหมศิริ" จาก ราชินีหมอลำ (ช่อง 3) *ได้รางวัล*
"หลุยส์ สก็อต" จาก เพลิงพายุ (ช่อง 7)
"อรรถพร ธีมากร" จาก รักเกินพิกัดแค้น (ช่อง 7)
"อัศนัย เทียนทอง" จาก สองเรานิรันดร (ช่อง 3)

รางวัลดาราสมทบหญิงยอดเยี่ยม
"จินตหรา สุขพัฒน์" จาก ราชินีหมอลำ (ช่อง 3) *ได้รางวัล*
"เจมี่ บูเฮอร์" จาก หัวใจช็อคโกแลต (ช่อง 5)
"นาเดีย นิมิตรวานิช" จาก เสน่ห์รักนางซิน (ช่อง 7)
"ปานวาด เหมมณี" จาก เพลิงพายุ (ช่อง 7)
"มยุรา เศวตศิลา" สะใภ้ทอร์นาโด (ช่อง 7)

รางวัลดาวรุ่งชายยอดเยี่ยม
"การิน ศตายุ" จาก บาปรักทะเลฝัน (ช่อง 3)
"กฤตภาศ ศักดิษฐานนท์" จาก เสน่ห์รักนางซิน (ช่อง 7)
"ทฤษฎี สหวงษ์" จาก บาปรักทะเลฝัน (ช่อง 3)
"พงษ์ศิริ บรรลือวงศ์" จาก พรุ่งนี้ไม่สายที่จะรักกัน (ช่อง 5)
"รัฐภูมิ โตคงทรัพย์" จาก หัวใจลัดฟ้า (ช่อง 3) *ได้รางวัล*

รางวัลดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม
"เขมนิจ จามิจกรณ์" จาก สืบสาวราวรัก (ช่อง 7)
"ณปภา ตันตระกูล" จาก บาปรักทะเลฝัน (ช่อง 3)
"ปุณยาพร พูลพิพัฒน์" จาก อกธรณี (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"พัชรินทร์ จัดกระบวนพล" จาก นางฟ้าไซเบอร์ (ช่อง 3)
"พิชญา ศรีเพทธ์" จาก บ่วงรัก (ช่อง 5)

รางวัลผู้กำกับละครยอดเยี่ยม
"ชูศักดิ์ สุธีธรรม" จาก ราชินีหมอลำ (ช่อง 3)
"พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง" จาก กุหลาบสีดำ (ช่อง 3)
"มาวิน แดงน้อย" จาก ลูกไม้หลากสี (ช่อง 7)
"วรวิทย์ ศรีสุภาพ" จาก สองเรานิรันดร (ช่อง 3)
"ฉลอง ภักดีวิจิตร" จาก อังกอร์2 (ช่อง 7) *ได้รางวัล*





TOP AWARDS 2006

รางวัลละครยอดเยี่ยม
แก้วตาพี่ (่ช่อง 3)
ขิงก็รา ข่าแก็แรง (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
แคนลำโขง (ช่อง 7)
เรือนรักเรือนทาส (ช่อง 3)
อุ้มรัก(ช่อง 3)

รางวัลละครสร้างสรรค์ยอดเยี่ยม
ตะวันรุ่งที่ทุ่งกระทิง (ช่อง 7)
เรือนนารี สีชมพู (ช่อง 3)
สุดรักสุดดวงใจ (ช่อง 3)
สายน้ำสามชีวิต (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
อนันตาลัย (ITV)

รางวัลดารานำชายยอดเยี่ยม
"เจษฏาภรณ์ ผลดี" จาก แก้วตาพี่ (ช่อง 3)
"ณัฐวุฒิ สกิดใจ" จาก สายน้ำสามชีวิต (ช่อง 7)
"ธนา สุทธิกมล" จาก ขิงก็ราข่าก็แรง (ช่อง 7)
"ธีรเดช วงศ์พัวพันธ์" จาก อุ้มรัก (ช่อง 3) *ได้รางวัล*
"อธิชาติ ชุมนานนท์" จาก ลมหวน (ช่อง 3)

รางวัลดารานำหญิงยอดเยี่ยม
"พัชราภา ไชยเชื้อ" จาก ปิ่นมุก (ช่อง 7)
"พัชราภา ไชยเชื้อ" จาก สองเสน่หา (ช่อง 7)
"พิยดา อัครเศรณี" จาก สัญญาแค้นแสนรัก (ช่อง 7)
"แอน ทองประสม" จาก อุ้มรัก (ช่อง 3) *ได้รางวัล*
"อุษามณี ไวทยานนท์" จาก ขิงก็ราข่าก็แรง (ช่อง 7)

รางวัลดาราสมทบชายยอดเยี่ยม
"กรรชัย กำเนิดพลอย" จาก อุ้มรัก (ช่อง 3)
"ฉัตรชัย เปล่งพานิช" จาก เหยื่อมาร (ช่อง 3)
"นิรุตต์ ศิริจรรยา" จาก สุดรักสุดดวงใจ (ช่อง 3) *ได้รางวัล*
"วัชรบูล ลี้สุวรรณ" จาก เพื่อนรักเพื่อนร้าย (ช่อง 7)
"อรรถพร ธีมากร" จาก รอยอดีตแห่งรัก (ช่อง 5)

รางวัลดาราสมทบหญิงยอดเยี่ยม
"จินตหรา สุขพัฒน์" จาก เหยื่อมาร (ช่อง 3)
"ธัญญาเรศ รามณรงศ์" จาก เรือนรักเรือนทาส (ช่อง 3) *ได้รางวัล*
"ภัคจีรา วรรณสุทธิ์" จาก อุ้มรัก (ช่อง 3)
"เมย์ เฟื่องอารมณ์" จาก ปิ่นมุก (ช่อง 7)
"สินจัย เปล่งพานิช" ทะเลริษยา (ช่อง 5)

รางวัลดาวรุ่งชายยอดเยี่ยม
"ดนัย จารุจินดา" จาก ตี๋ตระกูลซ่ง (ช่อง 3)
"ธาวิน เยาวพลกุล" จาก เพื่อนรักเพื่อนร้าย (ช่อง 7)
"ศุกลวัฒน์ คณารศ" จาก พลิกดินสู่ดาว (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"ศรัณยู วินัยพานิช" จาก ด้วยแรงแห่งรัก (ช่อง 7)
"สุกฤษฏิ์ วิเศษแก้ว" จาก รอยอดีตแห่งรัก (ช่อง 5)

รางวัลดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม
"เขมนิจ จามิจกรณ์" จาก พลิกดินสู่ดาว (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"คะนึงนิจ จักรสมิทธานนท์" จาก คมรักคมเสน่หา (ช่อง ITV)
"พริมรตา เดชอุดม" จาก จันทร์เอ๋ยจันทร์เจ้า (ช่อง 3)
"พัชรินทร์ จัดกระบวนพล" จาก เจ้าสาวบ้านไร่ (ช่อง 3)
"สโรชา ตันจรารักษ์" จาก พี่ชาย (ช่อง 3)

รางวัลผู้กำกับละครยอดเยี่ยม
"กฤษณ์ ศุภระมงคล" จาก แก้วตาพี่ (ช่อง 3)
"จรูญ ธรรมศิลป์" จาก ขิงก็ราข่าก็แรง (ช่อง 7)
"นพพล โกมารชุน" จาก สายน้ำสามชีวิต (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"อดุลย์ บุญบุตร" จาก สุดรักสุดดวงใจ (ช่อง 3)
"อำไพพร จิตต์ไม่งง" จาก อุ้มรัก (ช่อง 3)


TOP AWARDS 2007 งดจัดงาน


TOP AWARDS 2008

รางวัลละครยอดเยี่ยม
คมแฝก (่ช่อง 7) *ได้รางวัล*
ใจร้าว (ช่อง 3)
นางทาส (ช่อง 7)
ศิลามณี (ช่อง 7)
สวรรค์เบี่ยง (ช่อง 3)

รางวัลดารานำชายยอดเยี่ยม
"ณัฐวุฒิ สกิดใจ" จาก คมแฝก (ช่อง 7)
"ธีรเดช วงศ์พัวพันธ์" จาก สวรรค์เบี่ยง (ช่อง 3) *ได้รางวัล*
"ธีรเดช วงศ์พัวพันธ์" จาก ใจร้าว (ช่อง 3)
"ศุกลวัฒน์ คณารศ" จาก เย้ยฟ้าท้าดิน (ช่อง 7)
"อธิชาติ ชุมนานนท์" จาก โบตั๋นกลีบสุดท้าย (ช่อง 3)

รางวัลดารานำหญิงยอดเยี่ยม
"เขมนิจ จามิจกรณ์" จาก หมวยอินเตอร์ (ช่อง 7)
"ทักษอร ภักดิ์สุขเจริญ" จาก ใจร้าว (ช่อง 3)
"วรนุช วงศ์สวรรค์" จาก ดาวเปื้อนดิน (ช่อง 7)
"สุวนันท์ คงยิ่ง" จาก ศิลามณี (ช่อง 7)
"แอน ทองประสม" จาก สวรรค์เบี่ยง (ช่อง 3) *ได้รางวัล*


รางวัลดาราสมทบชายยอดเยี่ยม
"เคลลี่ ธนะพัฒน์" จาก คมแฝก (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"รพีภัทร เอกพันธุ์กุล" จาก เรไรลูกสาวป่า (ช่อง 7)
"นิรุตต์ ศิริจรรยา" จาก โบตั๋นกลีบสุดท้าย (ช่อง 3)
"ภูธเนศ หงษ์มานพ" จาก ความลับของซูเปอร์สตาร์ (ช่อง 5)
"หลุยส์ สก็อต" จาก สวรรค์เบี่ยง (ช่อง 3)

รางวัลดาราสมทบหญิงยอดเยี่ยม
"จีระนันท์ มะโนแจ่ม" จาก นางทาส (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"ทิฆัมพร ฤทธิ์ธาอภินันท์" จาก คมแฝก (ช่อง 7)
"ณัฐริกา ธรรมปรีดานันท์" จาก สวรรค์เบี่ยง (ช่อง 3)
"นาเดีย นิมิตรวานิช" จาก หมวยอินเตอร์ (ช่อง 7)
"ปานวาด เหมมณี" สงครามนางฟ้า (ช่อง 5)

รางวัลดาวรุ่งชายยอดเยี่ยม
"ชนะพล สัตยา" จาก นางทาส (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"ธนพล นิ่มทัยสุข" จาก สู่แสงตะวัน (ช่อง 7)
"พูลภัทร อัตถปัญญาพล" จาก ศิลามณี (ช่อง 7)
"ยุกต์ ส่งไพศาล" จาก แก้วล้อมเพชร (ช่อง 5)
"อเล็กซ์ เรนเดล" จาก สุดแต่ใจจะไขว่คว้า (ช่อง 3)

รางวัลดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม
"ณิชานันท์ ฝั่นแก้ว" จาก คุณหนูเทวดา (ช่อง 7)
"ภัทรศยา เครือสุวรรณศิริ" จาก อุบัติรักข้ามขอบฟ้า (ช่อง 9)
"อาเมเรีย จาคอป" จาก ธิดาวานร (ช่อง 7) *ได้รางวัล*
"แอริณ ยุกตะทัต" จาก แก้วล้อมเพชร (ช่อง 5)
"อริสา สนธิรอด" จาก เย้ยฟ้าท้าดิน (ช่อง 7)

รางวัลผู้กำกับละครยอดเยี่ยม
"ชนะ คราประยูร" จาก โบตั๋นกลีบสุดท้าย (ช่อง 3)
"ธงชัย ประสงค์สันติ" จาก ศิลามณี (ช่อง 7)
"นนทนันท์ สังข์สวัสดิ์" จาก คมแฝก (ช่อง 7)
"สยาม สังวริบุตร" จาก นางทาส (ช่อง 7)
"อำไพพร จิตต์ไม่งง" จาก สวรรค์เบี่ยง (ช่อง 3) *ได้รางวัล*


By Pantip


สรุป

2003

ช่อง 7 ได้ ละคร ดารานำหญิง ดาราสมทบหญิง ดาวรุ่งชาย ดาวรุ่งหญิง ผู้กำกับยอดเยี่ยม
ช่อง 3 ได้ ดาราสมทบชาย ละครสร้างสรรค์ยอดเยี่ยม
ช่อง 5 ได้ ดารานำชายยอดเยี่ยม


2004

ช่อง 7 กวาดหมดทุกรางวัล


2005

ช่อง 7 ได้ ละครสร้างสรรค์ยอดเยี่ยม ดารานำหญิง ดาวรุ่งหญิง ผู้กำกับยอดเยี่ยม
ช่อง 3 ได้ ดาราสมทบชาย ดาราสมทบหญิง ดาวรุ่งชาย ดารานำชาย ละครยอดเยี่ยม


2006

ช่อง 7 ได้ ละครสร้างสรรค์ ดาราสมทบหญิง ดาวรุ่งชาย ดาวรุ่งหญิง ผู้กำกับยอดเยี่ยม ละครยอดเยี่ยม
ช่อง 3 ดาราสมทบชาย ดาราสมทบหญิง ดารานำชายยอดเยี่ยม


2008


ช่อง 7 ได้ ดาราสมทบชาย ดาราสมทบหญิง ดาวรุ่งชาย ดาวรุ่งหญิง ละครยอดเยี่ยม
ช่อง 3 ดารานำชาย ดารานำหญิง ผู้กำกับยอดเยี่ยม


ปี 2009 ประกาศผู้เข้าชิง 6 มกราคม 2553





_________________
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ  
Confused Confused

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ  
ดูดารานำหญิงของปี 2006 ดีๆ นะค๊ะ


_________________
CLICK

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ  
TOP AWARDS 2004

แม่อายสะอื้น มาวินมากกกกกกกกกกกกกกกกกก เริ่ด!!!


TOP AWARDS 2006

รางวัลดารานำหญิงยอดเยี่ยม
"พัชราภา ไชยเชื้อ" จาก ปิ่นมุก (ช่อง 7)
"พัชราภา ไชยเชื้อ" จาก สองเสน่หา (ช่อง 7)
"พิยดา อัครเศรณี" จาก สัญญาแค้นแสนรัก (ช่อง 7)
"แอน ทองประสม" จาก อุ้มรัก (ช่อง 3) *ได้รางวัล*
"อุษามณี ไวทยานนท์" จาก ขิงก็ราข่าก็แรง (ช่อง 7)

ปี2006 แรงงงงงงงงงงงงงงง


TOP AWARDS 2008
รางวัลดาราสมทบหญิงยอดเยี่ยม
"จีระนันท์ มะโนแจ่ม" จาก นางทาส (ช่อง 7) *ได้รางวัล* เริ่ด
"ทิฆัมพร ฤทธิ์ธาอภินันท์" จาก คมแฝก (ช่อง 7)
"ณัฐริกา ธรรมปรีดานันท์" จาก สวรรค์เบี่ยง (ช่อง 3) เริ่ดด
"นาเดีย นิมิตรวานิช" จาก หมวยอินเตอร์ (ช่อง 7)
"ปานวาด เหมมณี" สงครามนางฟ้า (ช่อง 5) เริ่ดดดดด (ชีเล่นเป็นเชอรรี่ใช่ป่ะ)


แล้วตกลงยังไม่ประกาศผู้เข้าชิงอีกเหรอ ถ้าไม่มีแอนคงไม่หนุก เพราะชอบแอน อิอิ



_________________

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ  
พี่เคนผัวน้องจุกได้รับรางวัลเยอะมากอะ

ปล. นางสาวจริงใจกับนายแสนดี สนุกที่สุดๆๆๆ


_________________




ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ  
น้องจุก พิมพ์ว่า:
พี่เคนผัวหอหลวมได้รับรางวัลเยอะมากอะ

ปล. นางสาวจริงใจกับนายแสนดี สนุกที่สุดๆๆๆ


Very Happy


_________________
CLICK

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ  
ธัญญา เริ่ดมากมาย ได้จาก เรือนรักเรือนทาส ด้วย

ส่วนราชินีหมอรำก้อชอบนะ



_________________


JLo Thailand https://www.facebook.com/Jlothailand
.
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ  
ตอนแม่อายสะอื้นนี่สมควรได้จริงๆ มาสเตอร์พีซนุ่นเลยนะครับผม!!!


_________________

April fighting! + angel Sojin�
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบโดยอ้างข้อความ
ตอบ  
นางมารหอหลวม พิมพ์ว่า:
น้องจุก พิมพ์ว่า:
พี่เคนผัวน้องจุกได้รับรางวัลเยอะมากอะ

ปล. นางสาวจริงใจกับนายแสนดี สนุกที่สุดๆๆๆ


Very Happy


Very Happy


_________________




ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:
ตอบ หน้า 1 จาก 2
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน
  


copyright : forwardmag.com - contact : forwardmag@yahoo.com, forwardmag@gmail.com